Hanyoyin kula tabarau

Bayan sayan tabarau, akwai da wuya waɗanda ke kulawa da kula da tabarau. Wataƙila wasu mutane suna tsammanin ni wannan lokacin bazara ne kawai nake saka shi, kuma mutane da yawa suna tunanin cewa sun sayi tabarau ne kawai don kariya daga haskakawar iska da kuma yanayin zamani. Amma ga wasu tabarau, ba za su yi la'akari da shi ba. A zahiri, idan tabarau Ana yawan zubar dashi, kuma aikinsa zai raunana akan lokaci. Ba wai kawai ba zai iya tsayayya da hasken ultraviolet ba, yana iya haifar da matsalolin lafiyar ido.

Kulawar tabarau kusan yayi daidai da na tabarau na yau da kullun. Yanzu bari muyi la'akari da yadda za'a kula da tabarau.

1. Idan ruwan tabarau yana da tabo, man shafawa ko yatsun hannu, yi amfani da zane mai auduga mai laushi a cikin kayan haɗin gilashin tabarau na musamman don share ƙura ko datti akan ruwan tabarau. Kada a taɓa amfani da ƙusa ko samfura tare da sinadarai don cire ɗigon ruwan tabarau
2. Lokacin da basa sawa, ya kamata a cire su a hankali kuma a goge su da kyau. Lokacin sanya shi, fara narkar da haikalin hagu (ɗauki gefen sakawa a matsayin abin misali), sanya madubin a sama, kunsa shi da kyallen tsabtace ruwan tabarau, sa shi a cikin jaka ta musamman. Yi hankali don hana ruwan tabarau da firam daga abubuwa masu wuya ko matsi na dogon lokaci.
3. Haramtawa tsawon lokaci ga ruwa, jika cikin ruwa, ka sanya a wuri tsayayye don fuskantar hasken rana; an hana ɗaukar tsawon lokaci ga wutar lantarki ko ƙarfe
4. Hakanan a kula da wuraren da mai da raunin gashi ke da saukin tarawa, kamar su wuraren ibada da abin rufe hanci. Ka tuna, kar a yi wanka da ruwa mai ɗumi ko sanya shi a wuri mai zafi.
5. Hakanan yana da sauƙi a sake fasalin firam yayin shan tabarau da hannu ɗaya.
6. Idan firam ya zama mara kyau ko kuma ba shi da kyau a sa, je zuwa kantin gani don yin bikin ƙwarewar masu sana'a.

Kula da hankali sosai kan kula da tabarau, ta yadda za a iya kare tabarau sosai, kuma za a iya kiyaye tabarau sosai.


Post lokaci: Aug-18-2020